เมื่อวันที่ 30 พ.ค. 59 คุณสุรพันธ์ วิวัฒนะประเสริฐ ประธานผู้ก่อตั้งบริษัทฯ ได้ให้เกียรติเดินทางไปรับมอบใบประกาศนียบัตร “โครงการหน่วยงานต้นแบบ ด้านการสวมหมวกนิรภัย 100%” จากผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ที่ศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ ถือเป็นความภูมิใจขององค์กรที่พนักงานเห็นความสำคัญต่อความปลอดภัย และให้ความร่วมมือกันเป็นอย่างดี
![](https://www.menamstainless.com/wp-content/uploads/2018/05/160618044144_0MENAMSafetyHelmet.jpg)
คุณสุรพันธ์ วิวัฒนะประเสริฐ และคณะผู้บริหาร ให้ความสำคัญกับความปลอดภัยในการเดินทางมาปฎิบัติงาน ทางบริษัทได้มีการสนับสนุนงบประมาณซื้อหมวกนิรภัย ให้นโยบายและกระตุ้นให้พนักงานที่ขับขี่จักรยานยนต์มาทำงานจะต้องสวมหมวกนิรภัยให้เป็นกิจวัตรประจำวัน และทุกครั้งเมื่อขับขี่รถจักรยานยนต์ เพื่อความปลอดภัยมากขึ้น และลดความเสี่ยงจาการบาดเจ็บรุนแรงหากเกิดอุบัติเหตุ
ที่ผ่านมา พนักงานให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ทางผู้บริหารขอชื่นชมและขอให้ถือปฎิบัติอย่างต่อเนื่อง เพราะบริษัทฯ เห็นความสำคัญของความปลอดภัยพนักงานเป็นเรื่องสำคัญสูงสุด
![](https://www.menamstainless.com/wp-content/uploads/2018/05/160618044302_0MENAMSafetyHelmet2.jpg)
บรรยากาศการรับมอบประกาศนียบัตร
![](https://www.menamstainless.com/wp-content/uploads/2018/05/160618044343_0MENAMSafetyHelmet3.jpg)
บรรยากาศการรับมอบประกาศนียบัตร
![](https://www.menamstainless.com/wp-content/uploads/2018/05/160618044411_0MENAMSafetyHelmet4.jpg)
บรรยากาศการรับมอบประกาศนียบัตร